Ngày 19/1/2013 tụ tập mừng chiến thắng đê...

Thảo luận trong 'Gặp gỡ Offine' bắt đầu bởi Phan Thu Sang, 4/1/13.

1. bagiathichphuot

bagiathichphuot Well-Known Member

Dạ anh ơi, anh hai bên có hai cô, có mà..... sướng muốn khóc dzậy đó.......tối wa em đi.... đốt lửa nhà người ta anh ah, cũng.... xả xì trét dữ lắm. Em khỏe nên mới đi được, khi nào anh rảnh em rủ anh cùng đi, có gan không anh?

Phọt em vẫn đẹp mà, em là con cá mập đẹp nhứt, không tin anh hỏi thử Bondfour0o0sea xem nào...........

2. hyyyyyyyy nge mọi người off mà mê.chị sang ơi cho em ké một ly với nge ( ly đấy nhá).four0o0sea cũng nhanh off cùng mọi người thui...vì chưa sắp sếp được thời gian nè.....nhất định sẽ báo mọi người mà....
    off kết quả sao oy chị sang ới ơi có ai ôm chai không...có hình up lên xem với..

3. Phan Thu Sang

Phan Thu Sang Moderator Staff Member

Buổi off đã thành công tốt đẹp. Những member đã ngồi lại với nhau trảo đổi những kinh nghiệm quý giá để có những chuyến bụi sau vừa an toàn vừa vui vẻ và thoải mái
    Kinh nghiệm rút ra khi đi Phú Quốc: Tốt nhất là di chuyển vào bu6ỏi sáng, hạn chế di chuyển đêm. Trong trường hợp nhóm toàn là trẻ trung sức chịu đựng giỏi thì Ok,mần luôn,còn không thì xế chiều nên ghé vào đâu đó để nghỉ ngơi là tốt nhất
    Kinh nghiệm đi Nam Cát Tiên
    nên có thời gian lâu hơn trong rừng để rình coi thú rừng nhiều hơn,chèo xuống trên sông buổi sáng.Vác đồ chung với nhau
    Kinh nghiệm chung cho 2 chuyến và các chuyến sau này (Trân trọng cảm ơn ý kiến này của Chị Hiền đã đưa ra và Sang rất tán thành)
    Khi muốn tìm bạn đồng hành thì nên có 1 buổi off trước đó để gặp nhau để
    1> Nhìn mặt mà biết mình đi với ai
    2> Kinh phí bảo đảm không để người rủ chịu thiệt
    3> Phân chia công việc, đi chung có trách nhiệm chung
    4> Những điều cần lưu ý
    Địa điểm có thể chỉ là cafe bệch hoặc địa điểm nào cũng Ok
    Vấn đề ngoài lề là của cá nhân Sang
    Hoan nghênh tinh thần rất cao độ của Anh Nhân dù là đã bận trăm công nghìn việc. Anh vẫn đến như đã hẹn. Mặc nguyên bộ đồ đi làm,xách cặp..chạy quãng đường khá xa
    Chị Hiền , dù là nhà chị bị bày biện y chang bãi chiến trường và biết là off xong chị phải về để thu xếp (xong off cũng 10g30) nhưng chị vẫn tham gia hăng hái. Góp ý kiến rất quý báu. Đó là kinh nghiệm cải thiện cho những chuyến sau.
    Em Lâm đã chạy 1 lèo từ Hóc Môn vào để off và chạy về trong đêm. Thật vất vả
    Em Thi đã đến thật sớm giữ chỗ cho mọi người
    Em Hường và Em Tân phải ôm rượu chạy dùm vì...công an dí.nhưng cũng không quên nhiệm vụ
    Em Quỳnh Móm đã phải thay vội áo chỉ đến nghe tin mới từ quận 6 phi về
    Chị Trân đã cho mình tá túc nguyên đêm
    Em Anh Đan đã mang quà Đắk Lắk dùm
    Chị Loan ơi,sao mà về lại quay quay...chắc là chưa đủ đô á. hì hì hì...
    Bữa sau chị cũng tham gia nữa là sẽ vui thôi. Lần sau e mdẫn tới quan ốc Hoàng Long nha,cho chị có dịp đi mua Laptop.

anh dan likes this.
  4. Phan Thu Sang

Phan Thu Sang Moderator Staff Member

Cảnh à,em phải vào đây nha.chị tiếp đãi. Ngày thường cũng Ok. Tết này chị có chương trình rồi. Đi suốt luôn,hong ở nhà ăn tết nữa nà
    bữa off đã thành công tốt đẹp. Nhưng cũng có vài Member rút lui vào phút chót
    Điều này làm chị rất ư là buồn em à.Lý do thì ai cũng hiểu nhưng thôi không tiện nói ra đây vì mỗi người có một sở thích.Chị chả ép ai và cũng chả buồn ai lâu.
    Nhưng mà danh sách friend của chị thì delete rồi.
    Mọi người buổi off có nhắc tới Phú Quốc và ai cũng muốn gặp Cảnh cả. Rượu Sim ngon uống hết 2 chai luôn tại trận và oc2n ham hố thêm 1 chai nữa nhưng Sang chỉ đem có 2 thôi (thực ra kiềm hãm sung sướng cũng hem vui nhưng mà đành chịu, ai cũng phải lái xe về nhà mà)
    Nếu có dịp thì chị lại ra Phú Quốc đi rừng với em nha. Chị cũng ham đi rừng ở phú Quốc nhưng chưa có dịp. Không biết em có kinh nghiệm đi rừng không?

5. lam156789

lam156789 Active Member

hihihi! Ko có chi mà. miễn vui là đc sáng 27/01 có đi k chị Sang

6. Khaiser

Khaiser Du Lịch Bụi !!!

oh ko biết có box này luôn :(

7. OK em cũng đang chuẩn bị ra SÀI GÒN nè ( cũng không lâu đâu ).off thành công là vui oy.tiếp đãi gi hả chị, em thì ít ăn lém nhưng cái mạnh nuốt..kakakak.
    hứa với chị lần sau ra đây em dắt các BÁC đi rừng , đi biển mò " trai" và nhiều thứ hấp dẫn hơn nữa....ái chà đi rứng hả em chỉ đi một đoạn trong rừng tham quan cùng với khách thôi , chứ " kinh " nghiệm đi rừng thì ít ít ah.vụ này em phải học hỏi các bác nhiều nè.

8. lam156789

lam156789 Active Member

Khải hình như là có đi NVQS hả? thấy mail Lâm nghĩ chak Khải có chơi game thì phải! hồi sáng off nhưng có việc phải về sớm! Rất vui đc làm quen

Khaiser likes this.
  9. lam156789

lam156789 Active Member

Cảnh nè! khi nào vào Sài Gòn thì hú lên cho Lâm bít với nha! Cám ơn vì mấy chai rụ sim ngon thật! Trên cả tuyệt vời hihi khi nào vào mang cho Lâm vài chai với đc ko? Ah tui cũng có quà cho ông nè...còn zụ ăn uống thì khỏi lo...nhá. Nice to meet you!

10. Khaiser

Khaiser Du Lịch Bụi !!!

avata Sư đoàn 5 Tây Ninh ấy hjhj . xuất ngũ năm 2008.
    Hiện đang chơi game Fifa online2 (đá banh) hjhj
    Rất vui đc làm wen Lâm và các bạn gần xa :D
    Sry nhé, Khải ko xóa Face rồi @@

11. "Trên cả tuyệt vời hihi khi nào vào mang cho Lâm vài chai với đc ko? Ah tui cũng có quà cho ông nè...còn zụ ăn uống thì khỏi lo...nhá. Nice to meet you! "
    OK nhất định mang rụ sim theo cho LÂM mà...
    "vui trước khi nhận quà" hàng độc hàng lạ hả lâm?....nằm mà đếm thời gian cho nhanh qua mau lên sì gòn tưng bừng với các bác đây....

lam156789 likes this.
  12. lam156789

lam156789 Active Member

Vậy thì 9 thức là khi nào lên xì gòn đây!

13. Dzui quá ha! Mình thua xa họ!!! Giờ mà mình có tính chuyện này thì cũng... không còn thời gian!!![​IMG][​IMG]
    Subject: MỜI ĐỌC, RẤT LẠ: Photo Tiếu ngạo giang hồ

Tiếu ngạo giang hồ

Một đôi vợ chồng cùng với chiếc xe Graham Paige 83 năm tuổi đã rong ruổi khắp nơi trên thế giới trong suốt 11 năm qua. Suốt quãng thời gian này, họ sinh được 4 đứa con ở 4 nước khác nhau.

4 thành viên nhí được sinh ra ở 4 nước khác nhau.
    Lúc đầu, Herman và Candelaria Zapp chỉ dự định đi du lịch từ Argentina đến Alaska trên chiếc xe cổ do ông nội của Herman để lại. Nhưng cuối cùng, chiếc xe này đã trở thành ngôi nhà di động của họ trong suốt 11 năm qua.
    Chiếc xe 83 năm tuổi đã trở thành ngôi nhà di động của cả gia đình trong suốt 11 năm qua.
    Đôi vợ chồng này đã đón nhận thêm 4 thành viên nhí trong suốt cuộc hành trình khám phá thế giới. Điều đặc biệt ở chỗ, 4 em bé được sinh ra ở 4 quốc gia khác nhau, vì thế chúng mang quốc tịch khác nhau. Herman và Candelaria Zapp phải đối mặt với nhiều khó khăn, nhưng sự đam mê khám phá đã giúp họ vượt qua tất cả. Khi những đồng tiền dần cạn kiệt, họ sống nhờ lòng tốt của người khác để có thức ăn, tiền đổ xăng…
    Gặp nhiều khó khăn nhưng cả hai vợ chồng đều không chùn bước.
    Cặp vợ chồng này luôn trung thành với tốc độ cao nhất là 40 dặm/giờ dành cho chiếc xe cũ kỹ 83 tuổi đời. Bọn trẻ được bố mẹ dạy học ngay trên những chuyến đi. Mỗi khi qua một nước nào họ đều in ra những bài học về nước này để truyền đạt kiến thức cho con. Hiện tại, đôi vợ chồng ưa khám phá này vẫn chưa có ý định kết thúc hành trình của mình.

Herman và Candelaria Zapp, năm 2000 ở sa mạc Atacama, Chile.
    Chụp ảnh với đứa con đầu tiên tại Alaska.
    Ngủ mọi nơi mọi chỗ.
    Bữa ăn của 5 mẹ con
    Ở Canada.
    Tại Hàn Quốc.

Lũ trẻ được bố mẹ dạy các kiến thức cần thiết mỗi khi đi qua một nước.

Các ban có thích đi như thế này không?

Pemeo and Thu Loan like this.
  14. Thu Loan

Thu Loan Member

Nhìn Bác Thuyền Nhân giới thiệu chuyến đi du lich kg dừng của gia dinh này mà nhóm du lich bui thèm quá . người ta đi 11 năm còn minh sẽ đi 1 năm, . Bắt đầu thì kg lúc nào là muộn cả, phải kg Bác ?, Kính chúc Bác Nhiều sức khỏe để đi du lich ,

15. daothoat

daothoat Active Member

Xe cũ mà đi vậy là quá công phu .Chơi xe cũ cực lắm gian nan chồng chất gian nan .em có làm thử một cái rùi .để cái xe chạy được ổn định thì vừa tốn xiền .công sức và thời gian .quan trong hơn nữa là phải có sự đam mê mới dám chơi mấy cái xe này .
    Đồ cổ này mới 30 năm mà sửa dọn cả năm mới ra được thế này .

Trẻ con chúng nó khá thích mấy cái xe cũ này .

Được cái nó cũng thương chủ ko ốm vặt và leo đèo lội xình như con trâu mộng .

Khoe vài tấm thôi ko lại làm loãng nội dung cái thớt của bác Chủ.Nói chung thường thì em thấy chơi mây cái xe cũ thế này thường là dân cơ khí hoặc có đam mê máy móc và có hiểu biết nhiều về xe cộ chứ tay ngang mà chơi thì nó dợt cho từ chít đến chít chít !!!!
    Cũng nể cái gia đình chơi cái xe 83 tuổi này thiệt đó .

Share This Page